Forum
Forum

Chào mừng bạn đến với aodaise '' Special Edition ''

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 Hướng dẫn đăng ảnh vào diễn đàn on Thu Jun 01, 2017 6:08 pm

Admin

Admin

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đăng ảnh vào diễn đàn để ảnh được hiển thị tối ưu nhất Smile hầu hết các member đều sở hữu 1 chiếc smartphone để dễ dàng trong việc tác nghiệp & sản phẩm sẽ chất lượng hơn nếu như chúng ta có 1 chiếc DSLR phổ thông.Đầu tiên các bạn truy cập vào =>
Code:
https://www.flickr.com
Đăng ký 1 tài khoản nếu như chưa có tài khoản ở đây,ở trang web này ảnh bạn up lên sẽ giữ nguyên độ phân giải gốc & được miễn phí 1TB dung lượng tha hồ lưu trữ sản phẩm của riêng mình!
Sau khi đăng nhập sẽ vào giao diện của trang,di chuyển chuột vào => bạn => Kho ảnh

Nó sẽ hiển thị toàn bộ sản phẩm mà bạn đã up lên

Để up hình các bạn chỉ việc bấm chuột phải vào ảnh cần up sau đó chọn '' Mở liên kết trong tab mới ''

Trong tab mới bạn di chuyển xuống phía dưới bên phải chọn vài mũi tên nó sẽ hiện ra cái bảng option để các bạn lựa chọn kích cỡ ảnh

Đến đây các bạn chọn kích thước ảnh theo hướng dẫn của mình để ảnh được hiển thị tối ưu nhất:

+ Chọn 800x450 => đối với camera đt chỉ có 8 Megapixel
+ Chọn 1024x576 => đối với camera đt có 12 Megapixel trở lên

Sau khi chọn kích cỡ ảnh xong bạn bấm chuột phải chọn '' sao chép địa chỉ ảnh '' rồi vào bài viết chọn vào mục '' insert Image '' sau đó bấm chuột phải dán cái địa chỉ ảnh bạn vừa copy ở trên vào khung URL sau đó bấm '' insert '' là xong  Very Happy

Chúc các bạn thành công Very Happy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]